IZY HABARI

Tanroads: Hakuna barabara
mwendokasi Kimara- Kibaha

Na Ikunda Erick

AKALA ya Bara-
‘ / \ ; bara Tanzania
(TANROADS),

Mkoa wa Dar es Salaam
imesema hakuna barabara
ya Mabasi Yaendayo Haraka
(BRT) iliyojengwa kuan-
zia Kimara mkoani Dar es
Salaam hadi Kibaha mkoani
Pwani.

Tanroads pia imesema
barabara za njia nane zilizo-
jengwa ziko wazi kwa ma-

tumizi ya magari ya kawaida.

Meneja mradi BRT
Tanroads, Mkoa wa Dar
es Salaam, Frank Mbillinyi
alisema hayo alipozungumza
na HabariLEQ jana kuhusu
kukamilika kwa upanuzi
wa barabara za njia nane
katika maeneo mengi kutoka
Kimara hadi Kibaha.

Mbillinyi alisema serikali
ilipanua barabara kutoka
Kimara kwenda Kibaha ili
magari yapite bila mson-
gamano. Alieleza kwamba
Tanroads walijenga njia nane
kuanzia eneo hilo na wame-
shaondoa vizuizi, njia zikiwa
wazi kwa magari kupita.

Alisema eneo wa-
naloweka vizuizi kwa sasa
ni Kimara hadi Ubungo
ambako upanuzi wa njia

nane unaendelea na lengo ni
kupunguza msongamano.

“Lakini tofauti na hapo,
kwenye hizo njia nane ku-
toka Kimara kwenda Kibaha
hakuna kizuizi kwa maana
Tanroads hatujaweka kibao
cha ‘NO ENTRY’ (hakuna
kuingia), hivyo si kosa
magari kupita na hakuna
alama zozote za katazo, njia
iko wazi magari kupita,”
alisema Mbillinyi.

Kuhusu uwepo wa
barabara za BRT katika
barabara hiyo ya Kimara
kwenda Kibaha, Mbillinyi
alisema miundombinu ya
mradi huo haijawahi kujen-
gwa katika barabara hiyo
kama ilivyodaiwa.

Mbillinyi alisema ujenzi
wa barabara za BRT kutoka
Kimara kwenda Kibaha uko
kwenye awamu ya sita ya
mradi wa miundombinu
ya BRT itakayohusisha pia
Barabara ya Mwai Kibaki-
Kawe na Mbagala hadi
Vikindu kama ilivyo kwenye
mipango ya Wakala ya
Mabasi Yaendayo Haraka
(DART).

“Wenzetu wa DART
wamepanga hivyo ila kwetu
mradi wa BRT Kimara -Kiba-
ha hatujaanza kuutekeleza

. kwa sababu bado haujafika

kwetu,” alisema.

Aliongeza: “Hakuna vituo
vya BRT katika barabara
hiyo. Ujenzi wa barabara
nane uliojengwa ni mradi
tofauli kabisa, inawezekana
wenzetu wa DART wana-
peleka mabasi huku yale
ya ‘feeder’ mwisho lakini
kwenye mfumo wa ujenzi,
sisi Tanroads hatujajenga njia
ya BRT eneo hilo.”

Mbillinyi alisema mradi
wa BRT unatekelezwa kwa
awamu sita na awamu ya
kwanza ni ile ya kutoka
Kimara kwenda katikati ya -
mji ambayo Tanroads wamei-
jenga na kukamilisha tangu
mwaka 2015 na tayari njia
hizo zinatumika.

Awamu ya pili ya BRT
ni kutoka Mbagala kwenda
mjini na kuwa ujenzi wa
miundombinu ya mradi huo
ulikamilika tangu mwaka
2020 lakini watoa huduma
za mabasi hayo walianza
mwaka 2025.

Pia, awamu ya tatu ya
ujenzi wa miundombinu ya
BRT ni kutoka Gongolam-
boto kwenda myjini na kuwa
mradi uko hatua za mwisho
kukamilika. Vilevile, awamu
ya nne ya BRT ni kutoka
Barabara ya Sam Nujoma
hadi Tegeta.

Mbillinyi alifafanua
kuwa awamu ya tano ya
ujenzi wa miundombinu ya
BRT utatekelezwa kwenye
Barabara ya Mandela na kwa
sasa mchakato wa kumpata
mkandarasi wa ujenzi un-
aendelea.

“Awamu ya sita ya BRT
itahusisha Barabara ya Mwai
Kibaki-Kawe, Kimara hadi
Kibamba, Mbagala hadi
Vikindu. Wenzetu wa DART
wamepanga hivyo ila kwetu
mradi hatujaanza kuutekele-
za kwa sababu bado
haujafika kwetu,” alisema

Mbillinyi.

Akizungumzia hilo,
Meneja Tanroads Mkoa
wa Dar es Salaam, Lazack
Kyamba alisema tangu No-
vemba mwaka jana walion-
doa vizuizi vyote katika
Barabara ya Kimara-Kibaha
ya njia nane na iko huru kwa
matumizi, isipokuwa eneo
la Kimara -Ubungo ambako
ujenzi unaendelea.
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